Zunubi
Zunubi ya sa Allah ya juya baya ga Sarki Saul lokacin da yake bukatar sa galibi.
Zunubi ya sa Allah ya juya baya ga Sarki Saul lokacin da yake bukatar sa galibi. Allah ya ƙi amsa addu'ar Saul lokacin yaƙi, kuma bai ba shi umarnin yadda za a riƙa yaƙin na gabatowa ba. Saboda haka, Shawulu ya yi watsi da matsayinsa kuma ya nemi mai sassauƙa. ya kusanci wurin sihiri don neman jagorori, amma ga duka lalacewar ransa! Daga ƙarshe sarki Saul ya yi rashin nasara a yaƙin, kuma ya mutu ta hanyar harin abokan gaba.
“Nassoshi ya faɗa wa sarki abin da ya faru. “Bayan haka Filistiyawa suka taru suka yi zango a Shunem. Saul ya tattara Isra'ilawa, su ma suka kafa sansaninsu a Gilbowa. Da Saul ya ga rundunar yaƙin Filistiyawa, sai ya tsorata, ya yi rawar jiki ƙwarai. Saul kuwa ya yi tambaya ga Ubangiji, Ubangiji bai amsa masa ba, ko ta mafarkai, ko ta Urim, ko ta annabawa. Sai Saul ya ce wa barorinsa, “Ku nemo mini wata mace mai duba, domin in tafi wurinta don in same ta.” Fādawansa suka ce masa, "A gaskiya akwai wata mace mai duba a En Dor." Sai Saul ya ɓad da kama, ya sa waɗansu tufafi, ya tafi, shi da waɗansu mutum biyu. kuma suka je wa matar da dare. Amma ya ce, “Ina roƙonka, ka nuna mini masifa, ka kawo wanda zan sa maka.” (1 Sama'ila 28: 4-8) ... "Filistiyawa kuwa suka yi yaƙi da Isra'ila; Mutanen Isra'ila kuwa suka gudu daga gaban Filistiyawa, aka karkashe su a Dutsen Gilbowa. Filistiyawa suka ci Saul da 'ya'yansa maza. Filistiyawa kuwa suka kashe Jonatan, da Abinadab, da Malkishuwa, 'ya'yan Saul. Yaƙin ya tsananta wa Saul. Maharba suka harbe shi, amma maharba suka raunata shi sosai. Sa'an nan Saul ya ce wa mai ɗaukar masa makamai, “Ka zare takobinka, ka kashe ni, don kada mutanen nan marasa kaciya su zo su wulakanta ni. Amma mai ɗaukar masa makamai bai yarda ba, gama yana jin tsoro matuƙar. Saboda haka sai Saul ya zare takobinsa ya faɗi a kansa. Da mai ɗaukar masa makamai ya ga Saul ya mutu, shi ma ya faɗi a kan takobinsa ya mutu tare da shi. Saboda haka Saul, da 'ya'yansa maza guda uku, mai ɗaukar masa makamai, da dukan mutanensa suka mutu a wannan rana. (1Samuila 31: 1-6).
Darasi:
Zunubi ya fusata Allah, kuma zai tilasta masa ya yanke shawara mai tsauri a kan 'ya'yan sa. Tun da Allah yana bukatar cewa duk mutane dole su yi masa biyayya, ba zai juya ya albarkaci ɗan da ya yi rashin biyayya ba! Mahalicci zai albarkaci kowane mutum ko gungun mutane da suka yi biyayya ga umarninsa, amma zai tilasta adalcinsa a kan yaran marasa biyayya. Saboda haka, ya kamata mutane suji tsoron Allah su yi biyayya ga umarninsa domin su sami babban rabo.
Addu'a:
Ya Allah sarki, don Allah kada ka bar ni in tsokane ka da zunubi don kada in jawo maka mummunan abin da kake so
hukunci. Kada ka bar ni in wulakanta alherinka, amma ka taimake ni in bi dukkan ka'idodinka domin ya zama lafiya gare ni a duniya. Hakanan, don Allah a taimaka mini in tuba daga zunubaina duk lokacin da na fahimci cewa nayi zunubi a kanku. Domin cikin sunan Yesu Kristi nake yin buƙatata. Amin.
