Kuna buƙatar Ruhu Mai Tsarki don Yin Rayuwa Kiristi mai Nasara
Wasu Farisiyawa suna ɗaukar Yesu Kristi a matsayin annabin karya don ƙyale wata mace da suka ɗauki mai zunubi ta shafe shi da mai tsada.
Wasu Farisiyawa suna ɗaukar Yesu Kristi a matsayin annabin karya don ƙyale wata mace da suka ɗauki mai zunubi ta shafe shi da mai tsada. Farisiyawa sun yi imani da cewa Yesu ya karya dokar zama annabin adali domin barin masu zunubi su kusaci. Nassi ya ruwaito,
“… Sai ɗaya daga cikin Farisiyawa ya roƙe shi ya ci abinci tare da shi. Sai ya tafi gidan Bafarisiyen, ya zauna cin abinci. Sai ga wata mace a cikin garin da take mai zunubi, da ta san Yesu ya zauna cin abinci a gidan Bafarisi, ta kawo ƙugunn ƙanshi na man ƙanshi, ta tsaya a ƙafafunsa tana ta kuka. Ta fara wanka da hawayenta, ta goge su da gashin kanta. Sai ta sumbaci ƙafafun ta, ta shafa musu mai. Amma Bafarisiyen da ya gayyace shi ya ga haka, sai ya yi magana a zuciyarsa ya ce, "Wannan mutumin in da annabi ne, zai san ko wacece wannan matar da yake taɓa shi, don ita mai zunubi ce." Yesu ya amsa masa ya ce, "Saminu, Ina da abin da zan faɗa maka." Sai ya ce, "Malam, faɗi." “Akwai wani mai bin bashi wanda yake da bashi biyu. Oaya daga ciki ya ba shi dinari ɗari biyar, ɗayan kuma hamsin. Da yake ba su da abin da za su biya, sai ya yafe musu duka biyu. Ka faɗa mini, saboda haka wanne ne zai ƙaunace shi? ” Saminu ya amsa ya ce, "Ina tsammanin wannan wanda ya yafe yafi." Shi kuma ya ce masa, 'Ka yi gaskiya.' Ya juyo wurin matar, ya ce wa Bitrus, “Ka ga wannan matar? Na shiga gidanka; Ba ku ba ni ruwan sha ƙafa ba, amma ita ta zub da hawayenta a ƙafafuna, ta kuma goge su da gashinta. Ba ku sumbance ni ba, amma wannan matar ba ta daina sumbatar ƙafafuna ba tun daga lokacin da na zo. Ba ku taɓa shafa mini kai da mai ba, amma wannan mata ta shafa man ƙanshi a ƙafafuna. Saboda haka ina gaya maku, an gafarta mata zunubanta masu yawa, don tana ƙaunar da yawa. Amma wanda aka yafe masa kaɗan, shi ke ƙauna kaɗan ”(Luka 7: 36-47).
Darasi:
Kiristanci na bukatar motsa jiki da fahimta ta ruhaniya; Bai kamata a fassara shi da kyau ba kamar dai motsa jiki ne wanda za'a iya nazarin shi da ilimin ɗan adam kawai. Yana bukatar mutum na ruhaniya ya fahimci abubuwan na ruhu, haka kuma yana bukatan mutumin da yake da ruhaniya ya yanke hukunci daidai a kowane irin yanayi. Babu wani mai imani da zai iya gamsar da Allah sosai ba tare da jagorancin Ruhu maitsarki a cikin rayuwarsa ba. An gabatar da wasu halaye na Kiristanci na gaskiya:
1. Krista na kirki koyaushe zai yi addu'a domin cikewar Ruhu Mai Tsarki
2. Krista na kirki koyaushe zai nemi ja-goranci Ruhu Mai Tsarki
3. Krista na kirki koyaushe zai bi shugabancin Ruhu Mai Tsarki
Addu’a:
Ya Allah, don Allah ka yi mini baftisma da ruhunka Mai Tsarki. Bari shi (Ruhu Mai Tsarki) ya bishe ni kuma in bishe ni in aikata duka bisa ga nufinka. Kada ku bar ni in aikata cikin jiki ko kuma in bi jagora mai motsa rai. Bari nima yanke shawara ya kasance bisa jagorancin Ruhunka Mai Tsarki. Don Allah a ba ni alheri da karfin gwiwa don bin koyarwarka da aminci don in sami nasara a kowace rana ta rayuwata. Domin cikin sunan Yesu Kristi nake yin buƙatata. Amin.
