Ka Dogara A Cikin Karfin Allah
Allah ya raba hankalin Sarki Saul kuma ya hana shi kama Dauda.
Allah ya raba hankalin Sarki Saul kuma ya hana shi kama Dauda. Nassin ya fada,
Saul yana gefe ɗaya na dutsen, Dawuda da mutanensa suna wancan gefe. Dawuda ya yi sauri ya tsere daga Saul domin Saul da mutanensa suna ƙoƙari su kewaye Dawuda da mutanensa. Amma wani manzo ya zo wurin Saul ya ce,
“Ku yi sauri ku zo, gama Filistiyawa sun kawo wa ƙasar hari. ” Saboda haka Saul ya komo daga runtumar Dawuda, ya tafi ya yi yaƙi da Filistiyawa. Don haka aka sa wa wurin suna Dutsen Fallasa. Dawuda kuwa ya tashi daga nan, ya tafi ya zauna a kagara a En Gedi ”(1Samayel 23: 26-29).
Darasi:
Allah ya san yadda zai kare yaransa a lokacin rikici, kuma ya san yadda zai rikitar da abokan gabansu. Jehobah zai amsa kukan 'ya'yansa a duk lokacin da suka yi kira gare shi, kuma zai kāre bukatunsu. Ko da ɗan Allah ya gaza, Allah zai yi jinƙai. Zai maido da yaran da suka ruɓi baya don kada Shaiɗan ya yi murna da su. Don haka, ya kamata dukkan 'ya'yan Allah su nemi mafaka ga Allah, kuma ya dogara ne da karfin ikonsa wanda ba zai yuwu ba!
Addu'a:
Ya Allah, na yi imani da cewa kai ne mafi karfi a cikin kuma ka kasance mai iko a kan komai. Saboda haka, ina gayyatarku ku zo ku taimake ni ku kuɓutar da ni daga dukkan matsaloli. Don Allah a wulakanta abokan gabana ka bar su tuntuɓe cikin mugayen ayyukansu. Ka ba ni nasara a kan maƙiyana, Ka bari in ɗanɗana nasararka ta Allah. Domin cikin sunan Yesu Kristi, nake yin buƙatata. Amin.