Dole ne Mu rama kanmu
Wani mutum mai haɗama da yake son wasu lada ya yi wa Dauda cewa ya kashe Sarki Saul (maƙiyinsa), amma Dauda ya ɓace masa.
Wani mutum mai haɗama da yake son wasu lada ya yi wa Dauda cewa ya kashe Sarki Saul (maƙiyinsa), amma Dauda ya ɓace masa. Maimakon yin lada, Dauda ya nemi kuma ya ba da izinin hukuncin mutumin. Amma Dawuda ya yi makoki, ya yi makoki domin sarki Saul, kuma ya umarci waɗanda suke tare da shi su yi daidai. Dawuda kuma ya ba da labarin mutuwar Sarki Saul kuma ya ce,
“An kashe darajarki ta Isra'ila a wuraren tsafinku! Ba yadda maɗaukaki ya faɗi! Kada a ba da labarin a Gat, Kada a ba da sanarwar a titunan Ashkelon. Kada 'yan matan Filistiyawa su yi murna, Kada' yan matan arna su yi nasara. “Ya duwatsun Gilboa, kada ko raɓa ko ruwan sama su zubo ku, ko filayen hadayu. Gama an jefar da garkuwar masu ƙarfi a can! Garkuwar Saul, ba ta shafe ta da mai ba… ”(2 Samuila 1: 19-21).
Darasi:
Ya kamata mutane su guji ɗaukar fansa tunda ɗaukar fansa na Allah ne. Muna iya ƙoƙarin gaske tare da gafara, amma Allah yana bukatar mu gafarta wa waɗanda suka yi mana laifi. Yana da mahimmanci mu koya daga wurin Yesu Kiristi wanda ya yi addu'a domin masu tsananta shi har zuwa mutuwa. Har wa yau, Allah ya san yadda ake aiwatar da hukuncin da ya dace ba tare da abubuwan namu ba, kuma ya kamata mu ƙyale shi ya bi da yanayin yadda ya ga dama. Maimakon mu mai da hankali kan ɗaukar fansa, ya kamata mu mai da hankali ga warkaswarmu. Ana sa ran mu yi addu’a da roƙon Allah ya warke daga azabar da muka sha wahala da raunin da muka samu. Tabbas Allah zai warkar da raunin mu ya kuma taimaka maido da dukkan asarar da muka yi.
Addu'a:
Ya mai girma Allah, ina rokon ka da kayi min alheri don gafartawa mutane wadanda suka cutar dani. Ka ba ni ikon yin istigfari - ko da bai dace ba. Kada ka bar ni in ɗauki doka a hannuna, amma ka ba ka damar ɗauka al'amura yadda za su ɗaukaka sunanka mai tsarki. Domin cikin sunan Yesu Kristi nake yin buƙatata. Amin.
