Allah Zai Kare 'Ya'yansa
Allah ya raba hankalin Sarki Saul kuma ya hana shi kama Dauda.
Allah ya raba hankalin Sarki Saul kuma ya hana shi kama Dauda. Nassi ya ce, “Saul ya koma gefe ɗaya na dutsen, Dawuda da mutanensa kuma ɗaya gefen dutsen. Dawuda ya yi sauri ya tsere daga Saul domin Saul da mutanensa suna ƙoƙari su kewaye Dawuda da mutanensa. Amma wani manzo ya zo wurin Saul yana cewa,
“Ku yi sauri ku zo, gama Filistiyawa sun kawo wa ƙasar hari. ” Saboda haka Saul ya komo daga runtumar Dawuda, ya tafi ya yi yaƙi da Filistiyawa. Don haka aka sa wa wurin suna Dutsen Fallasa. Dawuda kuwa ya tashi daga nan, ya tafi ya zauna a kagara a En Gedi ”(1Samayel 23: 26-29).
Darasi:
Allah ya san yadda zai kare yaransa a lokacin rikici, kuma ya san yadda zai rikitar da abokan gabansu. Jehobah zai amsa kukan 'ya'yansa a duk lokacin da suka yi kira gare shi, kuma zai kāre bukatunsu. Ko da ɗan Allah ya gaza, Allah zai yi jinƙai. Zai maido da yaran da suka ruɓi baya don kada Shaiɗan ya yi murna da su. Sabili da haka, ya kamata duka 'ya'yan Allah su nemi mafaka ga Allah kuma su dogara da ikon da ba zai iya jurewa ba!
Addu'a:
Ya Allah, na yi imani da cewa kai ne mafi karfi a cikin kuma ka kasance mai iko a kan komai. Don haka, ina gayyatarku ku zo ku taimakeni ku tsare ni daga dukkan matsaloli. Don Allah a wulakanta abokan gabana ka bar su tuntuɓe cikin mugayen ayyukansu. Ka ba ni nasara a kan maƙiyana, Ka bari in ɗanɗana nasararka ta Allah. Domin cikin sunan Yesu Kristi nake yin buƙatata. Amin.
