Yi Amfani da Alherin Allah Lokacin Rayuwa
Samson ɗan Nazir ɗin Allah ne wanda aka ƙera musamman don ya zama mai ceton Isra'ila.
Samson ɗan Nazir ɗin Allah ne wanda aka ƙera musamman don ya zama mai ceton Isra'ila. Ko ta yaya, ya kasa Allah kuma ya kasa kubutar da mutanen sa daga hannun azzalumai. Samson ya kasa mai da hankali ga matsayinsa na shugaban Isra'ila; bai jagoranci yaƙi guda ɗaya na yaƙi da matukan yaƙi ba - amma ya yi yaƙe wars yaƙe a kansu. Bayan haka, Samson ya tsere da matan Filistiyawa, ya ƙi ya auri kowa daga garinsu. Passionaunarsa da sha'awar ta kasance tare da matan Filistiyawa, zai yi yaƙi da Filistiyawa a duk lokacin da suka lalata rayuwar ƙaunarsa. Abin baƙin cikin shine, shugabannin Filistiyawa sun san ƙimar musamman na Samson a cikin matan da aka hana, kuma sun ƙuduri aniyar su ga ganuwarsa. Sun ɗauki nauyin matansu don su kafa wa Samson tarko don su kama shi su kuma shirya shi don kashewa. Filistiyawa suka yi hayar matar Samson (Delilah) - ita kuwa Bafilisti ne - don su nemi asirin ikon Samson. Nassi ya ruwaito,
"Tana ta gunaguni shi kullum da maganganun ta, suna matsa masa, har ransa ya ɓaci sosai” (Alƙalawa 16:16). Daga ƙarshe, Samson ya faɗi don dabarar, kuma ya ba da labarin asirin ƙarfinsa. Samson ya gaya wa Delilah: “Ba wata tsariya da ta taɓa kaina, Gama ni keɓaɓɓe ne ga Allah daga cikin mahaifiyata. Idan aka aske ni, ƙarfina zai rabu da ni, in zama rarrauna, in zama kamar kowane mutum ”(Alƙalawa 16:17). Tun da Samson ya tona asirin sa, abokan gaban ba su yi masa aski ba. Sun kama shi, sun rufe idanunsa biyu, sauran kuma shine tarihi. Daga ƙarshe Samson ya mutu a sansanin abokan gabansa.
Darasi:
'Ya'yan Allah dole ne su yi taka tsantsan kada su zagi alherin Allah a kan rayukansu. Aikin Allah ne mu wadatar da mu da alheri, amma aikinmu ne mu riƙe alherin da aka yi mana. Dole ne mu tabbatar da yin amfani da alherin Allah yadda yakamata kuma a sanya su cikin abubuwanda zasu daukaka Allah. Akwai sakamakon bin yadda bai dace ba game da baiwar Allah da baiwa. Don haka, dole ne dukkan bayin Allah su yi taka tsan-tsan don gamsar da Allah a cikin kwamitocinsu.
Addu’a:
Masha Allah don Allah kada ka kushe ni in ci mutuncin alherinka a cikin raina. Ka taimake ni in ji tsoro kuma in bi duk umarnin ka a hankali domin in ci gaba cikin rayuwa da hidima. Ina kuma rokon ka da ka soke duk wani makircin makiya da ka lalata alherinka a cikin raina. Bari maƙiyana su kasa, Bari in bauta maka da kyau, in kuma yarda in sami ladan aikinka mai kyau a wannan rayuwar - da a cikin sama kuma. Domin cikin sunan Yesu Kristi nake yin buƙatata. Amin.
