Sabuwar Duniya
Allah ya tsara duniya ta kasance ta ɗan lokaci.
Allah ya tsara duniya ta kasance ta ɗan lokaci. Zai cire shi daga rayuwa kamar yadda nassi ya jaddada,
“Ni Ubangiji na ce, zan shafe duk abin da yake cikin ƙasar. Zan cinye mutum da dabba. Zan cinye tsuntsayen sararin sama, da kifayen teku, da masu tuntuɓe tare da mugaye. Zan datse mutum daga fuskar ƙasar, (in ji Ubangiji) (Zephaniah 1: 2-3) .Sai dai, Jehobah ya yi alƙawarin maye gurbin duniyarmu ta lalatacciyar hanya da zai zama kyakkyawan mazaunin tsarkaka. Tsarkakan Allah ne kaɗai zasu isa su more sabuwar duniya! Allah ya ce, “Zan tsarkaka leɓunan mutane, domin duka su yi kira ga sunan Ubangiji su bauta masa a kafaɗa. Masu bautata waɗanda ke warwatse za su yi ta kawo mini a hayin Koginush, Rana a wuyanku, ba za ta sha kunya ba, saboda laifofinku waɗanda kuka yi mini, gama zan hukunta ku. Ba za ku ƙara yin girmankai a kan tsattsarkan dutsena ba. Amma zan bar masu tawali'u da tawali'u a cikinku. Ragowar Isra'ila za su dogara da sunan Ubangiji. Ba za su yi wani laifi ba; Ba za su faɗi ƙarya ba. Ba za a sami harshe mai yaudara a bakinsu ba. Za su ci, su kwanta, ba wanda zai tsoratar da su. (Zafaniya 3: 9-13).
Darasi:
Duniya ta yanzu ba za ta kasance ta har abada ba, amma za ta zo ƙarshen lokacin Allah. Jehobah zai kafa sabuwar duniya wadda ba ta da mugunta da mugunta. Waɗanda kawai waɗanda suka yi wa Allah biyayya da aminci kuma suka yi imani da shaidar Ubangiji Yesu Kristi ne za su cancanci shiga sabuwar duniya da sabuwar sama da za a kafa. Dukkanin masu aikata mugunta ba zasu cancanci shiga cikin aljanna ba (sabuwar duniya). Miyagun mutane za a rufe ta, amma za su sami rabonsu a tafkin wuta (Wahayin Yahaya 21: 1-3).
Addu'a:
Ya Allah sarki, ka sanya ni cancanta don mulkin ka. Rike ƙafafuna a ciki
ƙofar ku ta hanyar rayuwa ta rayuwa wacce ta dace da matsayinku. Bari ruhunka Mai Tsarki ya jagorance ni zuwa ga kowane adalci, domin a rubuta sunana a cikin littafin rai. Domin cikin sunan Yesu Kristi nake yin buƙatata. Amin.
