Lallai Akwai sakamako ga Mai aikata mugunta
Sarki Dauda ya zama mai son kai ga Allah kuma ya faɗa cikin matsala cikin ɗan gajeren lokaci.
Sarki Dauda ya zama mai son kai ga Allah kuma ya faɗa cikin matsala cikin ɗan gajeren lokaci. Duk da cewa ya cancanci ya zama mai fafutukar kare kasarsa, ya ci gaba da zama a gida don jin daɗin fadar sa, amma ya tura bayinsa. A halin yanzu, Shaidan ya lura da rashin jin daɗin Dauda, kuma ya sa shi ya faɗi ƙasa. Yayin da yake cikin fada, Sarki Dauda ya rasa ikon kame kansa kuma ya yi zina da matar maƙwabcinsa. Ya kuma kashe da
Mijin matar a wani yunƙurin rufe zunubinsa. Misalin zunubi ya ɓata sunan Dauda da mutuncinsa. Allah ya ji kunya kuma ya yi alkawarin ba shi azaba mai tsanani. Sakamakon zunubin Dauda ya sa ya rushe ta raƙumi! Lokaci na zunubi da ya ɓoye shaidar David kamar yadda aka faɗa a littafi cewa, “Abin da ya faru a ƙarshen bazara, lokacin da sarakuna sukan tafi yaƙi, Dawuda ya aiki Yowab da barorinsa. tare da shi, da dukan Isra'ila. Suka tafi suka ragargaza Ammonawa, suka kuma kewaya Rabba. Amma Dawuda ya yi zamansa a Urushalima. Wata rana da yamma Dawuda ya tashi daga kan gadonsa, ya hau kan rufin gidan sarki. Daga kan rufin ya gan wata mace tana wanka, matar kuwa kyakkyawa ce. Don haka Dawuda ya aika aka bincika game da matar. Kuma wani ya ce,
"Wannan ita ce 'yar Bat-sheba,' yar Eliam, matar Uriya Bahitte." Dawuda kuwa ya aiki waɗansu manzanni suka kawo mata. Ta zo wurinsa, ya kwana da ita, gama ta riga ta tsarkaka. Sai ta koma gidanta. Matar kuwa ta yi ciki. Don haka sai ta aika a faɗa wa Dawuda, tana da ciki. ”... Da safe, sa'ad da Dawuda ya rubuta wasiƙa, ya aika da Uriya ta hannun Uriya. Sai ya rubuta a wasiƙar, “Ka sa Uriya a sahun gaba na yaƙi mafi zafi, ka yi nesa da shi don a buge shi ya mutu” (2 Samuila 11: 1-5; 14-15). Natan kuwa ya ce wa Dawuda, “Kai ne mutumin. In ji Ubangiji Allah na Isra'ila, 'Na naɗa ka Sarkin Isra'ila, na cece ka daga hannun Saul. Na ba ka gidan maigidanka da matan maigidanka, amma na ba ka gidan Isra'ila da na Yahuza. Da a ce wannan ya yi kaɗan, da an ba ni sosai. Me ya sa kuka raina maganar Ubangiji, har ku aikata mugunta a gabansa? Kun kashe Uriya Bahitte da takobi. Kun ɗauki matarsa ta zama matarku, ku kuwa kashe shi da takobi na Ammonawa. Saboda haka takobi ba zai rabu da gidanka ba, domin ka raina ni, ka ɗauki matar Uriya Bahitte ta zama matarka. ”In ji Ubangiji, 'Ga shi, zan tayar da masifa a kanka. gidan kansa; Ni kuma zan ɗauki matanku a idanunku, in ba maƙwabcinku, shi kuma ya kwana da matanku a wannan rana. Gama kun yi kuskure a ɓoye, amma zan yi wannan a gaban dukan Isra'ilawa a gaban rana ”.
Darasi:
Nemesis zai same mugayen mutane, komai girman su! Duk wanda ya aikata mugunta kuma ya yi imani zai iya rabuwa da shi yana wasa! Allah ya san yadda zai kama mugayen mutane ya azabtar dasu. Babu wanda zai iya gudu a waje da rada na Allah; Tun da yake ya san kome, zai saka wa kowa kome! Saboda haka, azzalumin da ya sami wadata a yau na iya fuskantar sakamakon ayyukansa gobe. Saboda haka, an kalubalanci dukkan mutane suji tsoron Allah kuma suyi abubuwa masu kyau a gaban idanun sa.
Addu'a:
Ya Allah, ka tsare ni daga zunubi. Na san kun ga komai, kuma za ku saka komai. Saboda haka, ina rokonka don Allah ka ba ni alheri don yin halayen da ya dace a gabanka. Kada ka bar ni in ci zarafi na, amma ka taimake ni in gamsar da kai da tsarkin ni koyaushe. Don Allah cika ni da karfin Ruhunka Mai Tsarki don in gama tsere na a duniya da kyau, in kuma gama da kai cikin sama. Domin cikin sunan Yesu Kristi nake yin buƙatata. Amin.
