Kuna Bukatar Ku Kallafa Kashi don Albarkarku Don Samun cikakken lissafi
Joshuwa ya ƙalubalanci Isra'ilawa da suka yi gunaguni game da ƙarancin ƙasa don su yi ƙarfin hali don fatarar da sauran Kan'aniyawa kuma su mallaki ƙasashensu - Gaba ɗaya Allah ya yi musu alƙawarin dukan wurin!
Joshuwa ya ƙalubalanci Isra'ilawa da suka yi gunaguni game da ƙarancin ƙasa don su yi ƙarfin hali don fatarar da sauran Kan'aniyawa kuma su mallaki ƙasashensu - Gaba ɗaya Allah ya yi musu alƙawarin dukan wurin! Nassi ya ruwaito,
Kabilar Yusufu ta ce wa Joshuwa, “Me ya sa ba ka ba mu rabon gādo guda ɗaya ba? Ga shi kuwa, mu jama'a ce mai girma, gama Ubangiji ya sa mana albarka har yanzu.” Joshuwa kuwa ya amsa musu, ya ce, “Idan ku manyan mutane ne, to, ku haura zuwa cikin jeji can, ku share wa kanku wuri a cikin ƙasar Ferizziyawa da ta Refayawa, gama duwatsun Ifraimu suna a kanku sosai.” Amma 'ya'yan Yusufu suka ce, Theasar tamu ba ta ishe mu ba. Da dukan Kan'aniyawan da suke zaune a kwari suna da karusan ƙarfe, da na Bet-shean da garuruwanta da na kwarin Yezreyel. ” Joshuwa kuma ya yi magana da mutanen gidan Yusufu, da Ifraimu da ta Manassa, ya ce, “Ku jama'a ne manya, ku kuwa manyan ikoki ne. Ba za ku sami kuri'a ɗaya kaɗai, amma ƙasar tuddai ta zama yankinku. Ko da ya ke itace, za ku sare shi, iyakokinsa kuma naku ne; Gama za ku kori Kan'aniyawa ko da yake suna da karusan ƙarfe kuma suna da ƙarfi. ” (Joshua 17: 14-18).
Darasi:
Masu imani dole ne su fahimci cewa albarkar Allah na iya bazai zo da sauki ba. Ana iya buƙatar wasu ƙoƙari daga gare mu don taimaka wa albarkun Allah su kunna kuma sarrafa abubuwa cikin rayuwarmu. Misali, idan muka yi addu'o'in neman albarkatu, Jehobah yana iya yanke shawarar ya ba mu kayan masarufi maimakon kayan da aka gama. Wouldoƙarin zai ragu gare mu mu ɗauki kowane aikin da muke buƙata don kunnawa da sarrafa albarkatun har sai sun zama cikakkiyar ma'amala. Tabbas, duk wani kayan danye na iya jujjuya wajan samun fa'idar da muka sabunta yayin da muke nuna kyakkyawan halaye da kuma taka rawar da yakamata. Wani misali na iya danganta shi da fewan mutane da Allah ya albarkace shi da wasu baiwa na musamman; har ila yau suna buƙatar yin rawar soja da kuma gwada gwanintarsu har sai kyautar da suke da ita za ta zama abin karɓa kuma ta zama cikakkiyar albarka.
Addu’a:
Don Allah, don Allah ka ba ni ƙarfin amfani da hikima don amfani da koyarwata a cikin addinin Kirista na kuma yi iya ƙoƙari na don albarkanka don samun cikakkiyar ma'amala a rayuwata. Taimaka mini in yi aiki da imani kuma in ɗauki matakan da ake buƙata don taimaka wajan samar da cikakkiyar ma'anar albarkatun da kuka sanya ni a ciki. Ka ba ni iko in yi rawar soja har in yi aiki har kyautar da baiwa ta ta zama cikakkiyar bayyanuwa - don amfanina da ɗaukakarka. Domin cikin sunan Yesu Kristi nake yin buƙatata. Amin.
