Kasancewa Cikin Zunubi Yana da Kisa
Zunubin da ya yi wa Isra'ila ya sa fushin Allah ya yi, kuma ya yi musu alkawarin azaba mai girma.
Zunubin da ya yi wa Isra'ila ya sa fushin Allah ya yi, kuma ya yi musu alkawarin azaba mai girma. Allah ya ce wa Ezekiyel,
“akan mutun, lokacin da wata ƙasa ta yi mini zunubi, taurin kai, zan miƙa hannuna gāba da ita, Zan datse abincin da zan ba shi, in aiko da yunwa a ciki, in datse mutum da dabba daga ciki. Da a ce waɗannan mutane ukun, Nuhu, Daniyel, da Ayuba suna cikin, za su iya ceton kansu da kansu kawai, ni Ubangiji Allah na faɗa. “Idan na sa namomin jeji su bi ta cikin ƙasar, su mallake ta, su bar ta ta zama kufai har ba wanda zai iya wuce ta ta dabbobi, ko da yake waɗannan mutane uku suna tare da shi, ni Ubangiji na faɗa. Allah, “ba za su haifi 'ya'ya mata ko maza ba; kawai za a cece su, ƙasar kuma ta zama kufai ”(Ezekiel 14: 13-16).
Darasi:
Allah ba zai iya tsai da zunubi ba, kuma zai sa duk wanda ya nace wa hakan ya biya abin da ya aikata. A
Mutumin da ya ƙi tuba ya mutu cikin zunubi, ba zai haɗu da Allah a sama ba. Irin wannan mutumin zai iya fuskantar haɗarin wutar jahannama. An rubuta "Rai da tayi zunubi za ta mutu (Ezekiyel 18:20)." Koyaya, mutumin da ya furta zunubinsa cikin tawali'u, kuma ya tuba daga hakan zai sami gafara. A halin yanzu, ana samun gafarar zunubi ta wurin sunan Yesu Kiristi. Kristi zai yi iƙirarin duk wani mai zunubi da ke neman gafara ta wurin sunansa! Mai Ceto zai yi roƙo a madadinsa ga Allah don karɓar gafara da maidowa. Saboda haka, duk wanda ke da niyyar mallakar mulkin Allah dole ne ya miƙa kai ga ƙafafun Kristi kuma ya furta shi a matsayin Ubangiji.
Addu'a:
Ya ƙaunataccen Yesu, na fahimci cewa babu wanda zai iya gādo da mulkin Allah ba tare da na fara yarda da ku kamar Kristi ba kuma ya furta ku kamar Ubangiji. Saboda haka, na bayyana ka a matsayin Ubangijina yau! Na faɗi zunubaina na yashe su. Daga yanzu har zuwa yau ina mai da hankali in bi ka da aminci, in bauta maka da zuciya ɗaya, don in mallaki mulkin Allah. Ina roƙonka ka kiyaye ƙafafuna a ƙofarka, Ka sa ni ya zama madawwamin shiga, da madawwamin begenka, da farin cikinka a Sama. Domin cikin sunan Yesu Kristi nake yin buƙatata. Amin.
