Cikakkiyar Biyayya tana da Muhimmanci Ga Albarkar Allah
Isra’ilawa sun yi wa Allah rashin biyayya domin sun kori Kan’aniyawa daga ƙasar Kan’ana wadda ya yi musu alkawari.
Isra’ilawa sun yi wa Allah rashin biyayya domin sun kori Kan’aniyawa daga ƙasar Kan’ana wadda ya yi musu alkawari. Isra’ilawa sun tanadi kuma suka zaunar da wasu mazaunan ƙasar, kuma suka yi yarjejeniya da su. Kuma sun bauta wa gumakan Kan'aniyawa da suka hana. (Tabbas, waɗannan mazaunan daga baya sun zama maƙiyansu na taurin kai). Mafi muni kuma, Isra’ilawa sun watse cikin ƙungiyoyi daban-daban kuma sun rasa yadda za su kasance ɗaya; saboda haka gwamnatinsu ta zama mai rauni. A sakamakon haka, Allah ya yi fushi da yaran sa masu zunubi kuma ya janye kariyar sa daga garesu, kuma daga baya maqiyansu sun sami munanan raunuka. Nassi ya ruwaito,
“Jama'ar Isra'ila kuwa suka yi wa Ubangiji zunubi, wato suka bauta wa gunkin nan mai suna Ba'al. Sun bar bin Ubangiji Allah na kakanninsu wanda ya fisshe su daga ƙasar Masar. Suka fara bin gumaka, suka bi gumakan mutanen da suke kewaye da su, har suka yi musu sujada. Suka sa Ubangiji ya yi fushi ”(Alƙalawa 2: 11-12).
Darasi:
'Ya'yan Allah zasu yi biyayya ga Allah cikakke don samun fa'idodi. Ba a yarda mana muyi "Sashin Biyayya na Biyayya" tare da Allah ba. A zahiri, har zuwa ga Allah, babu wani abu kamar "Biyayya mai Biyayya." Shin ko dai muna yiwa Allah biyayya ne, ko kuwa muna masa biyayya! Tarihi ya tabbatar da cewa, mutane, a zamanin Baibul, wadanda suka yi biyayya da yardar Allah ba su tsira daga hukunci ba. Misali, Isra’ilawa sun gaza fitar da Kan’ana gabaɗaya, kuma sun sha wahala saboda aikinsu. Hakanan, Sarki Saul ya gaza kawar da Amalekawa gaba ɗaya, kuma ya sha wahala sosai (1 Samu’ila 15). Allah ɗaya da yake riƙe da mizani mai ɗorewa ya kiyaye nauyin aunawa ga kowane ɗayan whoa whoinsa wanda ya kasa yin biyayya gareshi. Saboda haka, mu (muminai) dole ne mu yi ƙoƙari mu yi wa Allah biyayya kuma mu yi iya ƙoƙarinmu don biyan muradinsa a koyaushe - ko da ba su dace ba! Tabbas Jehobah zai saka mana idan muka bi ƙa'idodinsa, amma ba zai yi murmushi ga kowane mai bi da ya nemi nuna ƙyamar shi da "Biyayya!
Addu’a:
Ya Ubangiji, don Allah ka taimaka mini in yi maka ɗabi'a, don in sami wadata a ƙasar masu rai. Kada ku bari in same ni "Biyayya da Kashi" wanda a takaice ma'anar "Biyayya ce!" Na fahimci cewa yin rashin biyayya yana haifar da mummunan sakamako, kuma bana son kasancewa cikin sa. Saboda haka, ina rokonka ka ba ni iko ta Ruhunka Mai Tsarki don in bi al'amuranka, in bi ka kuma cikakke gare ka don in sami nasara. Shigar da tsoronka cikin zuciyata, ka bi da ni a cikin dukkan al'amurana domin in sami rayuwa mai nasara a duniya, in ma sanya ka cikin mulkin madawwaminka. Domin cikin sunan Yesu Kristi nake yin buƙatata. Amin.
